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Wanajeshi 100 wa Korea
Kaskazini wauawa, 1,000 hoi

PYONGYANG, Korea

mapema mwezi huu, Mbunge wa
Korea Kusini amesema.

Lee Sung-kwon, akizungumza

TAKRIBAN wanajeshi 100 wa na waandishi wa habari baada
Korea Kaskazini wameuawa vya Bunge kupewa taarifa na
katika mapigano katika vita vya Idara ya Kitaifa ya Ujasusi ya
Ukraine tangu waingie kwenye nchi hiyo, alisema wengine 1,000
mapigano upande wa Urusi wamejeruhiwa.

IDADI ya vifo vilivyotokana
na kimbunga Chido nchini
Msumbiji, imeongezeka na
kufikia watu 45.

Idadi hiyo imetolewa na
Taasisi ya Kitaifa ya Kudhibit

Msum

anga nchini humo.

lakwimu za awali
zilizotolewa juzi zilionesha
kuwa kimbunga hicho
kilisababisha vifo vya watu 34
baada ya kuupiga Mkoa wa
Kaskazini wa Cabo Delgado
Jumapili iliyopita.

‘Syria sasa si tishio tena

kwa majirani

DAMASCUS, Syria

KIONGOZI wa serikali isiyo
rasmiwa Syria, Ahmed al-Sharaa,
amesemanchihiyo imechoshwa
na vita na si tishio kwa majirani
zake walakwa nchi za Magharibi.

Katika mahojiano na BBC

mjini Damascus, al-Sharaa
ametaka vikwazo dhidi ya Syra
viondolewe.

“Sasa, baada ya yote
yaliyotokea, vikwazo lazima
viondolewe kwa sababu
vililengwa kwa utawala wa
Zamani.
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AWAMU HII KIBOKO!

‘Wazunguwa
unga’ hawapenyi

Na Mwandishi Wetu

AMLAKA ya Kudhibiti na
Kupambana na Dawa za
Kulevya, imeteketeza kilo
614.12 za dawa za kulevya
katika Kiwanda cha Saruji

Kamishna Jenerali wa Mamlaka ya
Kudhibiti na Kupambana na Dawa za
Kulevya, Aretas Lyimo, alisema kati ya
dawa zilizoteketezwa, kilo 601.87 ni
methamphetamine nakilo 12.25 niheroin.

Kamshina Jenrali Lyimo alifafanua kuwa
dawa hizo zilikuwa zinashikiliwa kielelezo
ambapo Mahakama za Hakimu Mkazi
Kisutu na Kibaha, ziliamuru uteketezaji
wake kutokana na hatari ya kuharibika au
kubadilika umbo wakati kesi husika bado
zinaendelea.

Alifafanua kuwa uteketezaji wa dawa
hizo unafanyika kwa mujibu wa Sheria
ya Kudhibiti na Kupambana na Dawa
za Kulevya Namba 5 ya mwaka 2015
na kanuni zake. Sheria hii inaruhusu
uteketezaji wa dawa hizo kufanyika kabla,
wakati au baada ya shaur kumalizika
mahakamani.

Aidha,Kamshna Jenerali Lyimo alisemna
uteketezaji huo unafanywa kwa njia
zinazozingatia usalama wa afya za watu
na utunzaji wa mazingira nakusimamiwa
nawadan mbalimbali waliotajwa kisheria.

Wakati huo huo, Kamishna Jenrali
Lyimoamesema kwa mwezi huu
wa Desemba peke yake, mamlaka
imeteketeza ekari 12 za mashamba ya
bangi mkoani Tabora na kilo 398.105 za
dawa mbalimbali mkoani Mtwara na
kwamba siku chache zijazo, Mamlaka
inatarajia kuteketeza kilo 126.21 za
mirungi mkoani Arusha.
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Habarika kidijitali! Soma gazeti la

ndani ya

Balozi Dk. Nchimbi
atua Tabora ziara
ya siku mbili

Na Mwandishi Wetu

ATIBU Mkuu wa Chama Cha
B Mapinduzi (CCM], Balozi
k. Emmanuel Nchimbi,
yuko mkoani Tabora kwa ziara ya
siku mbili. Mara baada ya kuwasili
juzi Uwanja wa Ndege wa Tabora,
alipokelewa na Mwenyekiti wa
CCM Mkoa, Said Juma Nkumba na
viongozi wengine wa Chama.
Aidha, alipokea taarifaya utendaji
wa kazi wa Chama kutoka kwa
Katibu wa CCM Mkoa wa Tabora,
Wilson Nkhambaku na taarifa ya
utekeleraji wa Ilani ya Uchaguzi ya
CCM ya mwaka 2020 - 2025 kutoka
kwa Mkuu wa Mkoa wa Tabora,
Paulo Matiko Chacha.

Waziri Masauni:
Tumepiga hatua
usimamizi na
uhifadhi mazingira

Na Mwandishi Wetu

AZIRI wa Nchi, Ofisi ya
Makamu wa Rais (Muungano
na Mazingira), Mhandisi

Hamad Masauni amesema Serikali
imepiga hatua katika usimamizi
na uhifadhi wa mazingira licha ya
changamoto zinazojitokeza.
Aliyasema hayo juzi alipokuwa
kwenve ziara va kikazi Zanzibar
na kuongeza kuwa ushirikiano wa
viongozi wa Ofisi yva Makamu wa Rais
umeleta tija katika sekta ya mazingira.
“Nina siku chache tangu nimeingia
katika wizara hii, lakini najiona mitu
mwenye bahati kwani kwa muda
mfupi tangu nimekuja, nimejifunza
vitu vingi kama nimekaa miaka miwili
na hii inatokana na kuwepo kwa timu
nzuri kwani ni watu wenye kasi katika
utendaji wao wa kazi,” alisema.



